the sculptors of classical tamil…

நிகழ்ச்சியை நடத்தும் அஜயன் பாலாவும் தன்னை சிரமப்படுத்திக் கொண்டு கலைப்பணி செய்பவர்தான்.  நிகழ்ச்சியில் எனக்கு ஒரு பொன்னாடை போர்த்தினார்கள்.  அந்தப் பொன்னாடையின் விலை எவ்வளவு இருக்கும் என்று தெரியாது.  500 ரூபாய் இருக்குமா அல்லது ஆயிரமா, எப்படி இருந்தாலும் அந்தப் பணத்தை என் கையில் கொடுத்திருந்தால் பூனையின் உணவுக்கு ஒரு நாலு நாள் வந்திருக்கும்.  அதோடு விட்டிருந்தால் இந்தப் பதிவை எழுதியே இருக்க மாட்டேன்.  கையில் அன்புப் பரிசாக அஜயன் பாலா தொகுத்த ஒரு பெரிய நூலைக் கொடுத்தார்.  தொகுப்பு நூல், கெட்டி அட்டை, அளவில் பெரிது என்பதால் சுமார் ஏழு கிலோ இருக்கும்.  Bi-lingual புத்தகம்.  அஜயன் பாலா எழுதியதை வேறு ஒருவர் ஆங்கிலத்தில் மொழிபெயர்த்திருக்கிறார்.  ஒரு பக்கம் தமிழும் இன்னொரு பக்கம் ஆங்கில மொழிபெயர்ப்பும் உள்ளது.  புத்தகத்தின் தலைப்பு:  The Sculptors of Classical Tamil.  இந்தத் தலைப்பிலிருந்து உங்களுக்கு என்ன தோன்றுகிறது?  பழங்காலத் தமிழ்ச் சிற்பிகள் பற்றிய நூல் என்றுதானே?  அப்படித்தான் நினைத்துத் தூக்கிக் கொண்டு வந்தேன்.  பார்த்தால் திருவள்ளுவர், இளங்கோ, கம்பர், பாரதி என்று போகிறது.  அப்புறம்தான் தமிழ்த் தலைப்பைப் பார்த்துப் புரிந்தது.  செம்மொழிச் சிற்பிகள்.  இதன் ஆங்கில மொழிபெயர்ப்பே The Sculptors of Classical Tamil!  தமிழ் உருப்படுமா?  ஆங்கிலமே தெரியாத அசடுகளெல்லாம் இப்படி ஆங்கில மொழிபெயர்ப்பில் இறங்கினால் என்ன ஆகும்? அஜயன் பாலாவின் உழைப்பு யாரோ ஒருத்தரின் பட்லர் இங்லீஷில் பாதாளத்தில் போய் விட்டது.  இதை வேறு என்னிடம் கொடுத்து எனக்கு நேற்றிலிருந்து ஒரே மன உளைச்சல்.  விழாக்களுக்கு வந்தால் புத்தகம் கொடுக்காதீர்கள் என்று இதோடு நூறு முறை எழுதி விட்டேன்.  இதுவாவது பரவாயில்லை.  ஒரு நிகழ்ச்சியில் எனக்குக் கொடுத்த புத்தகம்:  அப்துல் கலாமின் பாலர் கதைகள்.  பக்கங்கள் எத்தனை தெரியுமா?  25.  அந்தக் காலத்து சினிமா பாட்டுப் புத்தகம் மாதிரி இருந்தது.  இனிமேல் நிகழ்ச்சிகளுக்கு ஒத்துக் கொள்ளும்போது இரண்டு நிபந்தனைகளை விதிக்கலாம் என்று இருக்கிறேன்.  ஒன்று, பொன்னாடை போர்த்தக் கூடாது.  அதற்கு ஆகும் பைசாவைக் கையில் கொடுத்து விட வேண்டும்.  ரொம்பக் கம்மியாக இருந்தால் கவரில் போட்டுக் கொடுத்து விடுங்கள்.  இரண்டு, புத்தகம் எதுவும் கொடுக்கக் கூடாது. 

தற்சமயம் என்னுடைய ஒரே கவலை, ஏழு கிலோ எடையுள்ள செம்மொழிச் சிற்பிகளை என்ன பண்ணுவது என்பதுதான்.  என் நூலகத்தில் புத்தகம் வைக்க இடம் இல்லை.  என்ன பண்ணலாம்? 

***

Xoom.com மூலம் பணம் அனுப்ப என் முகவரி தேவை எனில் எனக்கு எழுதுங்கள். அனுப்புகிறேன். charu.nivedita.india@gmail.com

***

www.charuonline.com என்ற இந்த இணையதளம் 2002-ஆம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்டது.  சினிமா, இசை, அரசியல், இலக்கியம் போன்ற தலைப்புகளில் இதில் இத்தனை ஆண்டுகளாகத் தொடர்ந்து எழுதி வருகிறேன்.  இந்த இணையதளத்தை ஒரு மாதத்தில் 60000 பேர் வாசிக்கிறார்கள்.  தமிழில் எழுத்தாளர்கள் இணையத்தில் எழுத ஆரம்பிப்பதற்கு வெகுகாலம் முன்னரே ஆரம்பிக்கப்பட்ட பழைய இணைய தளம் இது.  அப்போது விகடன், தினமலர் போன்ற பத்திரிகைகளின் இணைய தளங்கள்தான் இருந்தன.  இப்போது இந்த இணையதளத்தைக் கட்டணம் செலுத்திப் படிக்கும் தளமாக மாற்றலாமா என யோசித்தேன்.  அறுபது ஆயிரத்தில் ஆறு பேர் கூட எஞ்ச மாட்டார்கள்.  முன்பே அதைப் பரிசோதித்துத் தோற்றிருக்கிறேன்.  எனவே மீண்டும் அந்தச் சோதனையில் ஈடுபட மாட்டேன்.  ஆக, இப்போது என் வேண்டுகோள் என்னவெனில், இதை வாசிக்கும் அன்பர்களில் விருப்பமுள்ளவர்கள் தாமாகவே முன்வந்து கட்டணம் செலுத்தலாம்.  விருப்பம் இல்லாதவர்கள் கட்டணம் செலுத்தாமலும் படிக்கலாம்.  அவரவர் விருப்பம்.  பணம் எப்போதும் என் சிந்தனையில் இருந்ததில்லை.   இனிமேலும் இருக்காது.  பணம் பற்றி யோசிக்காமல் இருக்கக் கூடிய சூழல் இருந்தது.  யோசிக்காமல் இருந்தேன்.  இப்போது நிலைமை மாறி விட்டதால் பணத்துக்கான ஒரு சிறிய ஏற்பாடு இது.  எவ்வளவு கட்டணம் என்பதும் அவரவர் விருப்பம்.  மாதாமாதம் அனுப்ப முடியாவிட்டால் மூன்று மாதத்துக்கான தொகையை அனுப்பலாம். கட்டணம் செலுத்தவில்லையே, படிக்கலாமா கூடாதா என்ற அறம் சம்பந்தமான கேள்விக்குள் நுழைந்து விடாதீர்கள்.  அது 60000 என்ற வாசகர் எண்ணிக்கையைக் குறைத்து விடும்.  முடிந்தவர்கள் கட்டணம் செலுத்துங்கள்.  முடியாவிட்டால் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை.

ஓரிரு நண்பர்கள் paypal மற்றும் google pay மூலம் பணம் அனுப்பலாமா என்று கேட்டார்கள்.  நான் paypal-இல் இருக்கிறேன்.  Paypal மூலம் அனுப்ப முடியாவிட்டால் Xoom.com மூலமும் அனுப்பலாம். பேபாலின் கிளை நிறுவனம்தான் அது. கூகிள்பே மூலம் அனுப்ப என் தொலைபேசி எண் வேண்டும் என்று நினைக்கிறேன்.  மின்னஞ்சல் செய்தால் தொலைபேசி எண் தருகிறேன்.  பொதுவில் போட இயலாது.  தொலைபேசி எண் இல்லாமலும் கூகுள்பே மூலம் அனுப்பலாம். அதற்குத் தேவையான என் UPI ID:

charu.nivedita.india@okaxis

இந்த ஒரு விபரம் இருந்தாலே கூகுள்பே மூலம் பணம் அனுப்பி விடலாம். தொலைபேசி எண்ணும் தேவையெனில் எழுதுங்கள்:

charu.nivedita.india@gmail.com

கட்டணம் செலுத்துவதற்கான வங்கிக் கணக்கு விவரம்:

UPI ID: charunivedita@axisbank

பெயர்: K. ARIVAZHAGAN

Axis Bank Account No. 911010057338057

Dr Radhakrishnan Road, Mylapore

IFSC No. UTIB0000006

ஒரு நண்பர் பெயரில் உள்ள K என்பதன் விரிவு என்ன என்று கேட்டிருந்தார்.  அவர் வங்கியில் கேட்கிறார்களாம்.  Krishnasamy.  என் தந்தையின் பெயர்.  ஆக்ஸிஸில் அனுப்ப முடியாவிட்டால் என் ஐசிஐசிஐ கணக்கு விபரம் கீழே:

K. ARIVAZHAGAN

ICICI a/c no.  602601 505045

MICR Code: 600229065

IFS Code ICIC0006604

T. NAGAR BRANCH chennai