வாடகை வீடு

இப்போது இருக்கும் சாந்தோம் நெடுஞ்சாலை வீட்டிலேயே இன்னும் பத்து ஆண்டுகள் இருந்து விடலாம் என்று எண்ணியிருந்தோம். வீட்டின் உரிமையாளரும் நல்லவர் என்றபடியால் அப்படியே ஆகட்டும் என்றார். மேலும் இங்கே வருபவர்கள் எல்லோருமே ஒரே வருடத்தில் காலி செய்து விடுகிறார்கள்; நீங்களாவது நீண்ட காலம் இங்கே இருந்தால் நல்லதுதான் என்று மேலும் சொன்னார். ஆனால் நாங்களும் ஒன்றரை ஆண்டிலேயே காலி செய்யும்படியான நிர்ப்பந்தம் ஆகி விட்டது. சொல்லப்போனால் இப்படி ஒரு கமர்ஷியல் காம்ப்ளெக்ஸ் இருக்கும் மாடியில் எந்தக் குடித்தனமும் இருக்க முடியாது என்பதே எதார்த்தம்.

வீடு பார்க்கும் படலம் ஆரம்பம். மந்தைவெளி ட்ரஸ்ட் க்ராஸ் நான்காவது தெருவில் ஒரு அருமையான வீடு இருந்தது. அபார்ட்மெண்ட். ஆறு வீட்டில் ஒரு வீடு. வீடு என்றால் அப்படி இருக்க வேண்டும். அப்படி ஒரு வீடு. வீட்டின் உரிமையாளரும் ரொம்ப நல்லவர். பணத்தாசையே இல்லாதவர். அவர் மனைவியும் அப்படியே. ஆனால் ஒரே பிரச்சினை. அது ஒரு பிராமணக் குடியிருப்பு. ஐந்து வீடும் பிராமணர் என்பதால் அசைவம் சமைக்கக் கூடாது. ஆனால் வெளியிலிருந்து வாங்கி வந்து சாப்பிடலாம். தடையில்லை. அங்கேயே போய் விடலாம் என்றாள் அவந்திகா. ஏம்மா, நான் உனக்காகக் கூட அசைவத்தை விடவில்லை. யாரோ ஒருத்தருக்காக விடணுமா என்றேன். ஏனென்றால், கல்யாணம் பண்ணிக் கொள்ளும் போதே “வேண்டாம், நமக்கு ஒத்து வராது. நான் அசைவ உணவுக்காரன்” என்றே அவந்திகாவிடம் சொன்னேன். அவள்தான் அதெல்லாம் பரவாயில்லை; நானே உனக்கு சமைத்துத் தருகிறேன் என்றாள்.

வீட்டுக்காரர் (கொங்கணி பிராமணர்) ரொம்ப நல்லவர் என்பதால் ”ஏன், வெளியில் வாங்கி சாப்பிட்டுக் கொள்ளலாமே?” என்றார். பதில் சொல்லவில்லை. சிரித்துக் கொண்டேன். அவந்திகாவைப் போல் அசைவம் சமைப்பவர்களை இதுவரை நான் பார்த்ததில்லை. பெரிய பெயர் எடுத்த மதுரை குமார் மெஸ்ஸுக்கே நான் 60 மார்க் தான் கொடுப்பேன். அவந்திகாவுக்கு H Plus. அந்தக் காலத்தில் நூற்றுக்கு மேல் மதிப்பெண் போட வேண்டும் என்று நினைத்தால் ஹண்ட்ரண்ட் ப்ளஸ் என்பதை சுருக்கு H plus என்று போடுவார்கள்.

இது பற்றிப் பேசியபடி அங்கிருந்து வெளியே வரும் போது அந்த அபார்ட்மெண்ட்டின் வாட்ச்மேன் சொன்னார். “இது ஒரு பிரச்சினையே இல்ல சார். இத்தனை பிராமின்ஸுக்கு மத்தியில நான் டெய்லி மீன் தான் சமைச்சு சாப்பிட்றேன்.” “ஐயோ, எப்படி?”

”மீன் குழம்பு வைக்கும் போது உப்பு போடாமல் கடைசியில் இறக்கி வைக்கும் போது போட்டுடணும். நாறாது.”

ஆனால் அவந்திகா அசைவம் சமைக்கும் போது கவுச்சி நாற்றம் நாறாது. சமாளித்துக் கொள்வோம். நானே மாசம் ஒருதடவைதானே மீன் வாங்கி வருகிறேன் என்றேன்.

ம்ஹும், அது sin. ஒரு பிராமினாக இருந்து கொண்டு நான் பாவம் பண்ண மாட்டேன் என்றாள் அவந்திகா.

எனக்காக சமைக்கிறாயே, அது பாவம் இல்லையா?

உனக்காக என்ன வேண்டுமானாலும் பண்ணுவேன். ஆனால் பிராமின்ஸின் நம்பிக்கைக்கு எதிராக அவர்கள் மத்தியில் போய் சமைக்கலாமா? அது sin.

அந்தப் பாவத்தைப் பண்ண மனம் ஒப்பாமல் மேலும் தேடியதில் இன்னொரு வீடு மாட்டியது. அங்கேதான் போவோம் என்று நினைக்கிறேன். போனதும் எழுதுகிறேன்.

***

Xoom.com மூலம் பணம் அனுப்ப என் முகவரி தேவை எனில் எனக்கு எழுதுங்கள். அனுப்புகிறேன். charu.nivedita.india@gmail.com

***

www.charuonline.com என்ற இந்த இணையதளம் 2002-ஆம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்டது.  சினிமா, இசை, அரசியல், இலக்கியம் போன்ற தலைப்புகளில் இதில் இத்தனை ஆண்டுகளாகத் தொடர்ந்து எழுதி வருகிறேன்.  இந்த இணையதளத்தை ஒரு மாதத்தில் 60000 பேர் வாசிக்கிறார்கள்.  தமிழில் எழுத்தாளர்கள் இணையத்தில் எழுத ஆரம்பிப்பதற்கு வெகுகாலம் முன்னரே ஆரம்பிக்கப்பட்ட பழைய இணைய தளம் இது.  அப்போது விகடன், தினமலர் போன்ற பத்திரிகைகளின் இணைய தளங்கள்தான் இருந்தன.  இப்போது இந்த இணையதளத்தைக் கட்டணம் செலுத்திப் படிக்கும் தளமாக மாற்றலாமா என யோசித்தேன்.  அறுபது ஆயிரத்தில் ஆறு பேர் கூட எஞ்ச மாட்டார்கள்.  முன்பே அதைப் பரிசோதித்துத் தோற்றிருக்கிறேன்.  எனவே மீண்டும் அந்தச் சோதனையில் ஈடுபட மாட்டேன்.  ஆக, இப்போது என் வேண்டுகோள் என்னவெனில், இதை வாசிக்கும் அன்பர்களில் விருப்பமுள்ளவர்கள் தாமாகவே முன்வந்து கட்டணம் செலுத்தலாம்.  விருப்பம் இல்லாதவர்கள் கட்டணம் செலுத்தாமலும் படிக்கலாம்.  அவரவர் விருப்பம்.  பணம் எப்போதும் என் சிந்தனையில் இருந்ததில்லை.   இனிமேலும் இருக்காது.  பணம் பற்றி யோசிக்காமல் இருக்கக் கூடிய சூழல் இருந்தது.  யோசிக்காமல் இருந்தேன்.  இப்போது நிலைமை மாறி விட்டதால் பணத்துக்கான ஒரு சிறிய ஏற்பாடு இது.  எவ்வளவு கட்டணம் என்பதும் அவரவர் விருப்பம்.  மாதாமாதம் அனுப்ப முடியாவிட்டால் மூன்று மாதத்துக்கான தொகையை அனுப்பலாம். கட்டணம் செலுத்தவில்லையே, படிக்கலாமா கூடாதா என்ற அறம் சம்பந்தமான கேள்விக்குள் நுழைந்து விடாதீர்கள்.  அது 60000 என்ற வாசகர் எண்ணிக்கையைக் குறைத்து விடும்.  முடிந்தவர்கள் கட்டணம் செலுத்துங்கள்.  முடியாவிட்டால் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை.

ஓரிரு நண்பர்கள் paypal மற்றும் google pay மூலம் பணம் அனுப்பலாமா என்று கேட்டார்கள்.  நான் paypal-இல் இருக்கிறேன்.  Paypal மூலம் அனுப்ப முடியாவிட்டால் Xoom.com மூலமும் அனுப்பலாம். பேபாலின் கிளை நிறுவனம்தான் அது. கூகிள்பே மூலம் அனுப்ப என் தொலைபேசி எண் வேண்டும் என்று நினைக்கிறேன்.  மின்னஞ்சல் செய்தால் தொலைபேசி எண் தருகிறேன்.  பொதுவில் போட இயலாது.  தொலைபேசி எண் இல்லாமலும் கூகுள்பே மூலம் அனுப்பலாம். அதற்குத் தேவையான என் UPI ID:

charu.nivedita.india@okaxis

இந்த ஒரு விபரம் இருந்தாலே கூகுள்பே மூலம் பணம் அனுப்பி விடலாம். தொலைபேசி எண்ணும் தேவையெனில் எழுதுங்கள்:

charu.nivedita.india@gmail.com

கட்டணம் செலுத்துவதற்கான வங்கிக் கணக்கு விவரம்:

UPI ID: charunivedita@axisbank

பெயர்: K. ARIVAZHAGAN

Axis Bank Account No. 911010057338057

Dr Radhakrishnan Road, Mylapore

IFSC No. UTIB0000006

ஒரு நண்பர் பெயரில் உள்ள K என்பதன் விரிவு என்ன என்று கேட்டிருந்தார்.  அவர் வங்கியில் கேட்கிறார்களாம்.  Krishnasamy.  என் தந்தையின் பெயர்.  ஆக்ஸிஸில் அனுப்ப முடியாவிட்டால் என் ஐசிஐசிஐ கணக்கு விபரம் கீழே:

K. ARIVAZHAGAN

ICICI a/c no.  602601 505045

MICR Code: 600229065

IFS Code ICIC0006604

T. NAGAR BRANCH chennai